എന്റെ മാവും പൂക്കുമ്പോൾ 15 [R K]

Posted by

എന്റെ മാവും പൂക്കുമ്പോൾ 15

Ente Maavum pookkumbol Part 15 | Author : RK

[ Previous Part ] [ www.kambistories.com ]


 

വിശാലമായ പാടത്തിനു നടുവിലൂടെ അമ്മയുടെ തറവാട് വീട് ലക്ഷ്യമാക്കി കാറ്‌ പോയിക്കൊണ്ടിരുന്നു, അങ്ങനെ രണ്ടു മണിയോടെ ഞങ്ങൾ വീട്ടിൽ എത്തി, പത്തേക്കറോളം വരുന്ന പറമ്പിന്റെ പകുതിയും നെല്ല് പാടമാണ് ബാക്കി വരുന്ന അഞ്ചേക്കറിൽ ഒത്ത നടുക്കായി ഒരു പഴയ ഓടിട്ട അധികം വലുതല്ലാത്ത ഒരു വീട്, പറമ്പിന്റെ ബാക്കി ഭാഗത്തൊക്കെ വാഴയും കപ്പയും തെങ്ങും കവുമൊക്കെ കൃഷി ചെയുന്നുണ്ട്, പറമ്പിന്റെ ഒരു മൂലയിലായി പാടത്തിനോട് ചേർന്ന് വിശാലമായ ഒരു കുളവും ഉണ്ട്, വീടിന് പുറകിലായി പശുക്കളും കോഴിയും താറാവുമൊക്കെ വേറെയും…

ഞായറാഴ്ച ആയതിനാൽ എല്ലാവരും വീട്ടിൽ തന്നെയുണ്ട് ‘ ഇനി ഇവിടെയുള്ളവരെ പരിചയപ്പെടാം അമ്മക്ക് ഒരു ചേട്ടനും രണ്ട് അനിയന്മാരുമാണ് ഉള്ളത്, വലിയമ്മാവൻ മാധവൻ ആള് മരിച്ചുപോയി ഭാര്യ സുമതി മകൾ മാലിനി മകൻ സൂരജ്, നടുക്കത്തമ്മാവൻ മുരളി ഭാര്യ അംബിക മകൻ മിഥുൻ മകൾ ആശയും ആതിരയും പിന്നെ ഏറ്റവും ഇളയത് കണ്ണൻ അത് പിന്നെ നേരത്തെ പറഞ്ഞതാണല്ലോ വളരെ വിശദമായി ഓരോരുത്തരെയും പിന്നീട് പരിചയപ്പെടാം ‘ ഞാൻ ചെന്നതും ഓണത്തിന്

വരാതിരുന്നതിന്നുള്ള ദേഷ്യവും പരിഭവവും വഴക്കുമെല്ലാം നല്ലോണം കിട്ടി, എനിക്കാണെങ്കിൽ ഇങ്ങോട്ട് വന്നു നിൽക്കുന്നത് ഒട്ടും ഇഷ്ട്ടമല്ല ഈ സിറ്റിയിൽ ജീവിച്ച് ഗ്രാമത്തിൽ ചെല്ലുമ്പോൾ ഒന്ന് രണ്ടു ദിവസമൊക്കെ ഓക്കേയാണ് പക്ഷെ അത് കഴിഞ്ഞാൽ എന്തോ ശ്വാസം മുട്ടുന്നത് പോലെ തോന്നും ആകെ വരുന്നത് ഈ ഓണത്തിനും ക്രിസ്തുമസിനും വിഷുവിനുമൊക്കെയാണ്, കൂടി വന്നാൽ രണ്ടു ദിവസം അതുകഴിഞ്ഞാൽ ഞാൻ വീട്ടിലേക്ക് പോവും, ഉച്ചക്കത്തെ ഭക്ഷണമൊക്കെ കഴിച്ച് കഴിഞ്ഞ് എല്ലാവരോടും യാത്ര പറഞ്ഞ് അവിടെ നിന്നും ഇറങ്ങി, പോരുമ്പോൾ ഒരു പരിഭവത്തോടെ സുരഭി എന്നെ നോക്കുന്നത് ഞാൻ ശ്രെദ്ധിച്ചിരുന്നു, ആറു മണിയോടെ ബീനയുടെ വീട്ടിൽ എത്തി, പുറത്തിറങ്ങി വന്ന ബീനയുടെ കൈയിൽ താക്കോൽ കൊടുക്കും നേരം അകത്തു നിന്നും ഉച്ചത്തിൽ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *