ആസിയുടെ ലോകം 1 [Asif]

Posted by

ആസിയുടെ ലോകം 1

Aasiyayude Lokam Part 1 | Author : Asif


ടൗണിൽ നിന്നും ഉള്ളോട്ട് മാറി ഒരു ചെറിയ സ്ഥലത്താണ് വലിയപറമ്പ് തറവാട്. തറവാട് പേരുപോലെ തന്നെ ധാരാളം പറമ്പും സ്വത്തും ഒക്കെ ഉള്ള വലിയ തറവാടാണ് വലിയ പറമ്പ്.എഴുപത് സെന്റ് സ്ഥലത്തു നടുക്കായി പഴയ ഒരു തറവാട്. ചുറ്റിനും തെങ്ങും കവുങ്ങും ജാതിക്കാത്തൊട്ടവും ഒക്കെ ആയി ഒറ്റപെട്ടു കിടക്കുന്ന ഒരു വീട്.ആദ്യ കാലത്ത് കൂട്ടുകുടുംബം ആയി കഴിഞ്ഞിരുന്ന ആ വീട്ടിൽ ഇന്ന് കദീഷുമ്മയും മകൾ ജമീലയും മകൻ ആസിഫും മാത്രമായി.

എല്ലാവരെയും പോലെ വലിയ പറമ്പ് വീട്ടുകാരും വേറെ വേറെ വീടുകളിലേക്കും ചിലർ ടൗണിലേക്കും ഒക്കെ ആയി താമസം മാറി.രണ്ട് ആൺമക്കൾ ടൗണിലേക് താമസം മാറി. തറവാടും സ്ഥലവും മകൾക്കായത് കൊണ്ട് അവൾ ഇവിടെ ആയി.കാദീഷുമ്മക് ഇപ്പോൾ 57 വയസ്സായി. തന്റെ പതിനാലാം വയസ്സിലായിരിന്നു ആദ്യ മകൻ. പിന്നെ ഓരോ രണ്ട് വയസ് വ്യത്യാസത്തിൽ മൂന്ന് പേര് ആയി. രണ്ട് ആണും ഒരു പെണ്ണും. കല്യാണം കഴിയുമ്പോൾ തന്നെക്കാൾ വളരെ അതികം തന്നെ പ്രായം ഉണ്ടായിരിന്നു പോക്കർ എന്ന തന്റെ കെട്ടിയോന്. അയാൾക് 35 വയസ്സും കദീജക്ക് പതിമൂന്നും ആയിരിന്നു.

പതിനഞ്ചു വർഷത്തെ ദാമ്പ്യത്യം,തന്റെ ഇരുപത്തി ഏട്ടമത്തെ വയസ്സിൽ പോക്കർ ഒരു അപകടത്തിൽ മരണപ്പെട്ടു. അയാളുടെ മരണത്തോടെ തറവാട്ടിൽ നിന്നും പതിയെ പതിയെ അംഗങ്ങൾ കോഴിഞ് പോവാൻ തുടങ്ങി. ആളുകൾ മിക്കവരും മാറി താമസിച്ചു. അവസാനം ആ വലിയ വീട്ടിൽ കദീഷുമ്മയും തന്റെ മൂന്ന് മക്കളും മാത്രമായി. വീട്ടിൽ ആസ്തിയും വക വരുമാനങ്ങളും ഉള്ളത് കൊണ്ട് അവർക്ക് ആരോടും ഒന്നും ചോദിക്കേണ്ടി വന്നില്ല. തന്റെ മക്കളെ വളർത്തി വലുതാക്കി ഈ നിലയിൽ എത്തിച്ചത് കദീഷുമ്മ മാത്രമാണ്. മൊബൈൽ ഫോണും വീഡിയോ കാളും ഒക്കെ വന്നതോടെ തന്റെ ആൺ മക്കളുടെ വീട്ടിലേക്ക് വരവോക്കെ ഒന്ന് കുറഞ്ഞു എന്ന വിഷമം ഒയിച്ചാൽ കദീഷുമ്മക് ഇന്ന് വേറെ ഒരു വിഷമവും ഇല്ല.കീപാഡ് ഫോൺ മാറി ടച്ച്‌ ഫോൺ ആയപ്പോൾ തന്നെ മക്കൾ ഉമ്മാക് ഒന്ന് വാങ്ങി കൊടുത്തിരുന്നു. അതിരാവിലെ എണീറ്റു പറമ്പിൽ ഒക്കെ നടന്നു എന്നത്തേയും പോലെ വീണു കിടക്കുന്ന അടക്കയും തേങ്ങയും ഒക്ക ഒന്ന് തട്ടിക്കൂട്ടി വെച്ച് വരുമ്പോളേക്കും ജമീല ചായ ഒക്കെ ആക്കി വെച്ചിടുണ്ട്. “അവൻ ഇതുവരെ എഴുന്നേറ്റില്ലേ “.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *