ഉമ്മയെ പണ്ണിയ മകൾ [MMS]

Posted by

ഉമ്മയെ പണ്ണിയ മകൾ

Ummaye Panniya Makal | Author : MMS


മീൻ മുറിക്കുമ്പോഴും പച്ചക്കറി അരിയുമ്പോയും എല്ലാം അവൾക്ക് എന്തോ ആലോചനകളിൽ മുഴുകിയ ജീവിതമാണ്.4

പെൺമക്കളുടെ അമ്മയാണ് അവൾ നബീസു.നഫീസ എങ്ങാണ്ടാണ് അവളുടെ യഥാർത്ഥ പേര് നാട്ടുകാരുടെ ഇടയിൽ നബീസു എന്നാണ് അറിയപ്പെടുന്നത്.അവരുടെ ഭർത്താവ് ജീവിച്ചിരിപ്പില്ല.ആരാന്റെ വീട്ടിൽ തൂത്തു തുടച്ച് തിണ്ണ നിരങ്ങിയാണ് അവസാന രണ്ട് മക്കളെ കെട്ടിച്ചു വിട്ടത്.അതിനിടയ്ക്ക് അവൾ സ്ഥലം വാങ്ങി ഒരു കൊച്ചു വീട് പണിതു.

മക്കളെ കെട്ടിക്കാൻ നാട്ടുകാർ സഹായിച്ചതിൽ മിച്ചം വന്ന പണവും അതിൽ പെടും.എല്ലാ പ്രാരാബ്ധങ്ങളും കഴിഞ്ഞു സ്വസ്ഥമായ ജീവിതം നയിക്കാൻ ഒരുങ്ങുമ്പോഴാണ് രണ്ടാമത്തെ മകളെ ഭർത്താവ് ഉപേക്ഷിച്ചു കൂടെ അവൾ വീട്ടിലായത്.അവളുടെ പുനർവിവാഹത്തിന് പലരോടും പറഞ്ഞു ശ്രമിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും നല്ല മുഖ ഷേപ്പ് ഉണ്ടെങ്കിലും കറുത്തിട്ട് ആയതുകൊണ്ട് ഒന്നും അങ്ങ് ശരിയാകുന്നില്ല.മകൾ ഖദീജ കുറച്ചുകാലം ഉമ്മയുടെ കൂടെ കഴിഞ്ഞപ്പോൾ തന്നെ ഉമ്മക്ക് എന്തോ ചുറ്റി കളിയുണ്ടെന്ന് മനസ്സിലാക്കി.

അവൾ നബീസൂനെ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധിക്കാൻ തുടങ്ങി.കുളിക്കാനായി പുറത്ത് ബാത്റൂമിൽ പോകുമ്പോൾ പലപ്പോഴും ഫോൺ കയ്യിൽ കരുതും എന്ന് കരുതി കദീജ അതിനെക്കുറിച്ച് ഒന്നും ചോദിക്കാൻ പോയില്ല എല്ലാം വീക്ഷിച്ചു.പക്ഷേ ഒന്നും മനസ്സിലായില്ല നിരാശയായിരുന്നു ഫലം.ദിവസങ്ങൾ കടന്നുപോയി അങ്ങനെയിരിക്കെ ഒരു ദിവസം രാത്രി ഭക്ഷണം എല്ലാം കഴിച്ചു രണ്ടുപേരും അവരവരുടെ റൂമിൽ ചെന്ന് കിടന്നു.

രാത്രി 11 മണിയായി കാണും നബീസു കദീജ കിടക്കുന്ന റൂമിന്റെ വാതിൽ മെല്ലെ തള്ളി തുറന്ന് നോക്കി കദീജ ഉറങ്ങിയെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തി മെല്ലെ വാതിൽ ചാരി.സത്യത്തിൽ ഖദീജ ഉറങ്ങിയിട്ടില്ലായിരുന്നു ഉമ്മയുടെ കള്ളത്തരം കണ്ടുപിടിക്കണം എന്ന് കരുതി ഉറങ്ങാതെ കിടന്നതല്ല കണ്ണടച്ച് തിരിഞ്ഞും മറിഞ്ഞും കിടന്നു നോക്കി പക്ഷേ അവൾക്ക് ഉറക്കം വന്നില്ല അതാണ് സത്യം.

10 മിനിട്ടോളം അവൾ ക്ഷമയോടെ കാത്തിരുന്ന് എണീറ്റ് കള്ളനെപ്പോലെ ശബ്ദമുണ്ടാക്കാതെ കാൽപാദ ശബ്ദം അകത്തളംപോലും അറിയാത്ത രൂപത്തിൽ റൂമിൽ നിന്ന് പുറത്തിറങ്ങി നടന്നു.നബീസ കിടക്കുന്ന റൂമിന്റെ വാതിലിന് മുന്നിൽ ചെവിയോർത്ത് നിന്നു.വികാരഭരിതയായ സംസാരം കേൾക്കാം ഒരു ആണിനോടാണ്.മുല കാണിക്കെടീ അയാൾ നിർബന്ധിക്കുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *