ഒരു നിഷിദ്ധ യാത്ര [SisF]

Posted by

ഒരു നിഷിദ്ധ യാത്ര

Oru Nishidha Yaathra | Author : SisF


ഒരു സെക്കന്റ് ക്ലാസ് യാത്ര എന്ന സിനിമയിലെ കഥാപത്രങ്ങളെ വെച്ചു ചില കഥാപത്രങ്ങൾ സിനിമയിലെത് പോലെ അല്ലാതെ ഇൻസസ്റ്റ് താൽപ്പര്യം ഉള്ളവർ ആക്കി കമ്പി കഥ എഴുതാൻ നോക്കുകയാണ്.. ഇൻസസ്റ്റ് താൽപ്പര്യം ഉള്ളവർ മാത്രം വായിക്കുക ലോജിക്കും ഇതിൽ ഉണ്ടായെന്ന് വരില്ല

നന്ദു കേരളത്തിലെ ഒരു ഉൾനാടൻ ഗ്രാമത്തിലാണ് വീട് വീട്ടിൽ അമ്മയും അച്ഛനും പിന്നൊരു ചേച്ചിയും ആണുള്ളത് സന്തുഷ്ട കുടുംബം.

അച്ഛൻ നാരായണൻ ആശാരി നാട്ടിലെ തന്നെ മൂത്ത ആശാരിയാണ്. മൂത്തതെന്ന് പറയുമ്പോൾ തന്നെ മനസ്സിലായികാണും അച്ഛന് 60 വയസിന് മുകളിൽ ഉണ്ട് പ്രായം കറക്റ്റ് എത്രയെന്ന് എനിക്കും അറിയില്ല. ആശാരി ആയതുകൊണ്ട് തന്നെ അച്ഛൻ അധികവും നാട്ടിൽ ഉണ്ടാവർ ഇല്ല, മാസങ്ങൾ കൂടുമ്പോൾ ആണ് ചിലപ്പോ വരാർ.

അമ്മ ഇന്ദിര ചേച്ചി ലക്ഷ്മി ലച്ചു എന്ന് വിളിക്ക ഞാൻ ചേച്ചി പത്താം ക്ലാസ് കഴിഞ്ഞു പിന്നെ പഠിക്കാൻ ഒന്നും പോയിട്ടില്ല. തുടർന്ന് പഠിപ്പിക്കാൻ വീട്ടുകാർക്കും പഠിക്കാൻ അവൾക്കും ഇഷ്ടം ഇല്ല. അമ്മയുടെ ഒപ്പം വീട്ടിലെ പണിയും ഒക്കെ ചെയുന്നു. അമ്മയ്ക്ക് ഒരു 45 വയസ് ഉണ്ട്.. ചേച്ചിക്ക് 22ഉം.

സാധാരണ 18 കഴിഞ്ഞതും പെണ്ണുങ്ങളെ കല്യാണം കഴിപ്പിച്ചു വിടുന്ന നാട്ടിൽ ചേച്ചിക്ക് ഇതുവരെ കല്യാണ ഇതുവരെ ആലോചിച്ചില്ല. പെണ്കുട്ടികളെ നേരത്തെ കല്യാണം നടത്തേണ്ട എന്നാണ് അച്ഛൻ പറഞ്ഞത് എന്നാണ് അമ്മ പറയുന്നത്.. അതും ശരിയാണ് ചെറുപ്പത്തിലേ കെട്ടിച്ചു വിട്ടിട്ട് എന്തിനാ

എന്നെക്കുറിച്ച് പറഞ്ഞില്ലലോ പേര് അല്ലാതെ ബാക്കി പറഞ്ഞില്ലലോ..
നാട്ടിലെ സ്‌കൂളിൽ പത്താം ക്ലാസ് പഠിക്കുന്നു. പഠിത്തത്തിൽ മിടുക്കൻ ഒന്നുമല്ല.. വായ് നോക്കിയും കളിച്ചും സ്‌കൂൾ ലൈഫ് എൻജോയ് ചെയുന്നു.

നാട്ടിലും സ്‌കൂളിലും ആയി എനിക്കൊരെയൊരു ബെസ്റ്റ് ഫ്രണ്ട് ആണുള്ളത് കുമാർ ചെറുപ്പംതൊട്ടേ ഞങ്ങൾ ഫ്രണ്ട്സ് ആണ്., അതുകൊണ്ട് തന്നെ രണ്ടുപേർ തമ്മിൽ എല്ലാം പങ്കുവെക്കും.

സ്‌കൂൾ ഇല്ലാത്തപ്പോഴും വൈകുന്നേരവും ഞങ്ങളുടെ മെയിൻ ഹോബി ചുമ്മാ കറങ്ങി നടക്കൽ ആയിരുന്നു. ഇപ്പൊ ആണെങ്കിൽ അടുത്തുള്ള കുളിക്കടവിൽ നാട്ടിലെ പെണ്ണുങ്ങളുടെ കുളി സീൻ പിടിക്കുക ആണ്.. അങ്ങനെ ലൈഫ് അടിച്ചുപൊളിച്ചു പോകുമ്പോൾ ആണ് പത്താം ക്ലാസിലെ എക്സാം കഴിഞ്ഞു റിസൾട്ടും വന്നു ഞങ്ങൾ പൊട്ടി 18 നിലയിൽ..

അതോടെ വീട്ടുകാർ എന്നെ നാട്ടിലുള്ള ഹോട്ടലിൽ പണിക്ക് നിർത്തി അച്ഛന്റെ സുഹൃത്ത് ആയ ആലിക്കോയയുടെ ആയിരുന്നു ഹോട്ടൽ.

കുമാറും അവന്റെ ബന്ധുവിന്റെ കടയിൽ മുടിവെട്ടാൻ തുടങ്ങി. വളരെ കുറഞ്ഞ ദിവസം കൊണ്ട് തന്നെ ഞാൻ ആലിക്കോയയുടെ വിശ്വസ്തൻ ആയി. ഫ്രണ്ടിന്റെ മകൻ എന്നൊരു സ്നേഹം ഉണ്ടായിരുന്നു.. അങ്ങനെ ഹോട്ടലിലേക്ക് വേണ്ട ചരക്ക് എടുക്കലും എല്ലാം എന്റെ ഉത്തരവാദിത്തം ആയി..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *