സുവോളജി [MAUSAM KHAN MOORTHY]

Posted by

സുവോളജി

Zoology | Author : Mausam Khan Moorthy

 

വികാരത്തോടെയുള്ള നോട്ടങ്ങളും,ചില കമന്റുകളും തട്ടലും മുട്ടലുമൊക്കെയായി ജ്യോതി ടീച്ചർ ഏതാനും മാസങ്ങളായി എൻറെ പിന്നാലെ ഉണ്ടായിരുന്നു.എല്ലാം ഞാൻ ആസ്വദിക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു.ടീച്ചറെന്നിൽ അനുരക്തയാണെന്ന് എനിക്ക് മനസ്സിലാവുകയും ചെയ്തിരുന്നു.എന്നാൽ ഞാൻ ഒന്നും അറിഞ്ഞ ഭാവം കാണിച്ചിരുന്നില്ല.അതിൽ നിഗൂഡമായ ഒരാനന്ദം ഞാൻ കണ്ടെത്തുകയും ചെയ്തിരുന്നു.പക്ഷേ ക്രിസ്മസ് പരീക്ഷക്ക് തൊട്ടുമുൻപുള്ള അവസാന പ്രവർത്തിദിനത്തിൽ ടീച്ചർ ഈ ഒളിച്ചുകളി അവസാനിപ്പിക്കുക തന്നെ ചെയ്തു.

 

ഉച്ചക്ക് ശേഷം മൂന്ന് പീരീഡുകളാണ് ഉണ്ടായിരുന്നത്.ആദ്യത്തേത് സുവോളജി ക്ലാസും,രണ്ടാമത്തേത് സുവോളജി ലാബും,മൂന്നാമത്തേത് ഡ്രില്ലുമായിരുന്നു.സുവോളജി ക്ലാസിലേക്ക് പതിവുപോലെ ചുറുചുറുക്കോടെ,പുഞ്ചിരിയോടെ ജ്യോതി ടീച്ചർ വന്നു.ആ പിരീഡ് കുട്ടികളുടെ സെമിനാറിനായി മാറ്റിവെക്കാമെന്ന് ടീച്ചർ നേരത്തേ തീരുമാനിച്ചിരുന്നു.നിശ്ചിത പാഠഭാഗങ്ങൾ പഠിച്ച് അവതരിപ്പിക്കാൻ തയ്യാറായി വരണമെന്ന് ഞങ്ങളോട് പറയുകയും ചെയ്തിരുന്നു.

 

“എല്ലാവരും പഠിച്ചിട്ടുണ്ടല്ലോ..?”-വന്ന ഉടനെ ടീച്ചർ ചോദിച്ചു.

“ഉണ്ട്.”-പലരും തലയാട്ടി.

 

ടീച്ചർ പെൺകുട്ടികളിൽ നിന്നൊരാളെ സെമിനാറെടുക്കാൻ വിളിച്ചു.പാഠഭാഗവും പറഞ്ഞു.ആ കുട്ടി ബ്ലാക്ക് ബോർഡിനരികെ ചെന്ന് നിന്ന് കാര്യങ്ങൾ പറഞ്ഞു തുടങ്ങി.ടീച്ചർ പതിയെ എൻറെ അടുത്തുവന്നിരുന്നു.ഏറ്റവും പിന്നിലെ ബെഞ്ചിലായിരുന്നു ഞാനുണ്ടായിരുന്നത്.

 

എല്ലാവരുടേയും ശ്രദ്ധ സെമിനാറിലായിരുന്നു.ടീച്ചർ എൻറെ തുടയിൽ കൈവെച്ചു.എൻറെ നെഞ്ച് പടപടാ മിടിക്കാൻ തുടങ്ങി.ലിംഗമാകട്ടെ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *