ചേച്ചിയുടെ ബാംഗ്ലൂർ ജോലി [ലിജു]

Posted by

ചേച്ചിയുടെ ബാംഗ്ലൂർ ജോലി

Chechiyude Banglore Joli | Author : Liju

 

എന്റെ പേര് ലിജു, 28 വയസ്. ബിടെക് കഴിഞ്ഞു ജോലി ഒന്നും കിട്ടാതെ കറങ്ങി നടക്കുന്നു. ട്യൂഷനെടുത്തു സ്വന്തം ചെലവിനുള്ള ക്യാഷ് ഉണ്ടാകും എന്നിട്ടു കൂട്ടുകാരോടൊപ്പം അടിച്ചുപൊളിക്കും. ടെസ്റ്റുകൾ ഒക്കെ എഴുതുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഇതുവരെ ഒന്നും ശരിയായില്ല. വീട്ടിൽ അമ്മയും അച്ഛനും ചേച്ചിയും രണ്ടു കുട്ടികളും ഉണ്ട്. അച്ഛൻ ഗൾഫിൽ ആയിരുന്നു മൂന്ന് വര്ഷം മുൻപ് നാട്ടിൽ വന്നു. പ്രായത്തിന്റെ അസൗസ്ഥതകൾ ഒക്കെ ഉണ്ടെങ്കിലും ഒരു പീടികയിൽ പോയി അതിൽ നിന്നുള്ള വരുമാനത്തിലാണ് വീട് ചെലവ് നടക്കുന്നത്.

 

അമ്മ വീട്ടിലെ കാര്യങ്ങൾ ഒക്കെ നോക്കും. ലീന എന്നാണ് ചേച്ചിയുടെ പേര്. ചേച്ചിയും ടെസ്റ്റൊക്കെ എഴുതുന്നുണ്ട്. എന്നെപോലെ അല്ല ചേച്ചി ഓരോ കോഴ്‌സുകൾ ഒക്കെ ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ഇപ്പോൾ അക്കൗണ്ടിംഗ് ആൻഡ് ടാലി കോഴ്‌സ് ചെയ്യുന്നു. ചേച്ചിയുടെ ഭർത്താവു ഖത്തറിൽ പെയിന്റർ ആണ്. വിസ പ്രോബ്ളാവും സാലറി പ്രോബ്ളാവും ആയിട്ടു ഇപ്പോൾ ഒരുവർഷം കഴിഞ്ഞു. പുതുതായി വയ്ച്ച വീട് കോൺക്രീറ്റ് ചെയ്തിട്ടു ഒരു വര്ഷമായെങ്കിലും സാമ്പത്തിക പ്രശ്നം കാരണം ബാക്കി ഒന്നും ചെയ്തില്ല. ലോണും കടവും വീട്ടുന്നതിനായി സ്വർണം എല്ലാം വിറ്റു. ഇനിയുള്ള കടം കൂടി വീട്ടാൻ ഒരു ജോലിക്കുവേണ്ടി ആണ് ഈ കോഴ്സ് ഒക്കെ ചെയ്യുന്നത്. കുട്ടികളെ ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയത്തിൽ നിന്നും ഗവണ്മെന്റ് സ്കൂളിലേക്കു മാറ്റി.

 

അങ്ങനെയിരിക്കെ ഒരു കൺസൾട്ടൻസിയിൽ നിന്നും ചേച്ചിക്ക് ഒരു ഇന്റർവ്യൂ കാൾ വന്ന്. ബാംഗ്ലൂർ ബേസ്‌ഡ് കമ്പനിക്കു കൊച്ചിയിൽ ഒരു അക്കൗണ്ടന്റിനെ വേണം. ഇന്റർവ്യൂ ബാംഗ്ലൂരിൽ ആണ്. ചേച്ചിയുടെ സാമ്പത്തിക ബുദ്ധിമുട്ടു കുറയ്ക്കാൻ ഒരു ജോലി അത്യാവശ്യമാണ്. അളിയനാണെകിൽ ഒരു പൈസയും അയയ്ച്ചുകൊടുക്കുന്നില്ല. ബാംഗ്ലൂരിൽ പോയി ഇന്റർവ്യൂ അറ്റൻഡ് ചെയ്യാൻ കൂട്ടിനു പോകാൻ ഉള്ള ഡ്യൂട്ടി എനിക്ക് കിട്ടി. ഇന്റർവ്യൂവിനു തലേന്ന് രാത്രിയിൽ പോയി ഇന്റർവ്യൂ അറ്റൻഡ് ചെയ്തു അന്ന് രാത്രി തിരികെ പോകാൻ തീരുമാനിച്ചു. ട്രെയിനിൽ ടിക്കറ്റ് കിട്ടാത്തതുകൊണ്ട് നമ്മൾ ബസിലാണ് പോയത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *