എന്റെ അയൽക്കാരികൾ 1 [SameerM]

Posted by

എന്റെ അയൽക്കാരികൾ 1

Ente Ayalkkarikal 1 | Author : SameerM

 

കഴിഞ്ഞ രണ്ട് കഥകളും സ്വീകരിച്ചതിന് എന്റെ നന്ദി എല്ലാവരെയും അറിയിക്കുന്നു.അങ്ങനെ ലതിക ആന്റിയമായി ഇടക്കൊക്കെ നല്ലപോലെ കളിച്ച് രസിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നു. ഇതിനിടയിൽ ആൺ രണ്ടാമത്തെ ലോക്ക്ഡൗണിന്റെ വരവ്. ഈ കഥയിൽ പറയാൻ പോകുന്നത് എന്റെ അയൽവക്കത്തെ അമ്പിളി ചേച്ചിയുമായി നടന്ന കളി ആണ്.

 

അമ്പിളി ചേച്ചിയെ പറ്റി പറയുക ആണെങ്കിൽ,ചേച്ചി ഞങ്ങളുടെ അയൽവാസി വിനു ചേട്ടന്റെ ഭാര്യ ആണ്. പ്രായം 30  ഉണ്ടെങ്കിലും ഇതുവരെ കുട്ടികൾ ആയിട്ടില്ല. ഏകദേശം 5 കൊല്ലം മുൻപ് ആണ് ചേച്ചിയെ വിനു ചേട്ടൻ കല്യാണം കഴിക്കുന്നത്. അന്ന് മുതലേ ചേച്ചിയുടെ മുലയും കുണ്ടിയും ഒക്കെ ആലോചിച്ച് ഞാൻ വാണം  വിടാറുണ്ടായിരുന്നു. എന്നാൽ കല്യാണം കഴിഞ്ഞു 1 കൊല്ലം ആയപ്പോഴേക്കും ചേട്ടൻ ചേച്ചിയെ കൊണ്ട് UK യിലേക്ക് പോവുക ആണ് ഉണ്ടായത്.അതിൽപിന്നെ ചേച്ചി ഓർമയിൽ മാത്രമാണ് ഉണ്ടായിരുന്നത്.ആ ഒരു കൊല്ലത്തിൽ ചേച്ചിയുമായി തെറ്റില്ലാത്ത സൗഹൃദം സ്ഥാപിക്കാൻ എനിക്കായിരുന്നു. ചേച്ചി UK യിൽ നേഴ്സ് ആണ് . പൊക്കം അതികം ഇല്ലാതെ എന്നാൽ വണ്ണം ഉള്ള ശരീര പ്രകൃതം. ആര് കണ്ടാലും നോക്കി പോവുന്നത് ചേച്ചിയുടെ കുണ്ടിയിലേക്ക് ആയിരുന്നു. അത്രക്ക് മുഴുപ്പുണ്ടായിരുന്നു ചേച്ചിയുടെ ചന്തികൾക് . നടക്കുമ്പോൾ അവ ആടുന്നത് കണ്ടാൽ തന്നെ കമ്പി ആവുമായിരുന്നു.

 

വിനു ചേട്ടന്റെ വീട്ടിൽ ചേട്ടന്റെ അമ്മയും അച്ഛനും, ആണ് താമസിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നത്. ചേട്ടനും ചേച്ചിയും നാട്ടിൽ നിന്ന് പോയതിൽ പിന്നെ അവർ മാത്രമായിരുന്നു അവിടെ ഉണ്ടായിരുന്നത്. അച്ഛൻ വാസുദേവൻ ഒരു പ്രൈവറ്റ് കമ്പനിയിലെ മാനേജർ ആയിരുന്നു.അതുകൊണ്ട് താന്നെ തരക്കേടില്ലാത്ത വരുമാനം അവർക്കുണ്ട്.57 വയസ്സ് പ്രായമുണ്ട് അയാൾക് . ‘അമ്മ അംബിക ഒരു വീട്ടുകാരി ആണ്. പ്രായം  50 ഉണ്ട്. അംബിക ചേച്ചിയെ കാണാൻ സുന്ദരി ആയിരുന്നു. ആ പ്രായമാണ് ചേച്ചിക്ക് എന്ന ആരും തന്നെ കണ്ടാൽ പറയുകയും ഇല്ലായിരുന്നു.

 

ചേട്ടന് ചേച്ചിയും പോയതിൽ പിന്നെ എന്നെയാണ് പല കാര്യങ്ങൾകും അവർ വിളിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നത്. പണ്ട് മുതലേ എന്നെ അവര്ക് ഭയങ്കര ഇഷ്ടമായിരുന്നു. ആഘോഷങ്ങൾ വരുമ്പോഴൊക്കെ ഒരുമിച്ച് ഭക്ഷണം കഴിക്കാൻ വിളിക്കലും ഒക്കെ ഉണ്ടായിരുന്നു. എനിക്കവരുടെ വീട്ടിൽ പൂർണ സ്വാതന്ത്ര്യം ഉണ്ടായിരുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *