ആഹ്‌!!! ദി സീക്രറ്റ്‌ ഡീൽ [Poormeister]

Posted by

ആഹ്‌!!! ദി സീക്രറ്റ്‌ ഡീൽ

Ahh The Secret deal | Author : Poormeister

 

25% യാധാർത്ഥ്യവും 75% ഫാന്റസിയും ചേർന്ന ഒരു ഏടിലേക്ക്‌ സ്വാഗതം.
[കക്കോൾഡ്‌-ഇൻസെസ്റ്റ്‌ തീം] 

എന്തോ കാര്യം മനസ്സിലിട്ട്‌ ആലോജിച്ചുകൊണ്ടാണ്‌ ഞാൻ വീട്ടിലേക്കുള്ള വഴിയേ നടന്നത്‌. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ദൂരെ നിന്നും നടന്ന് വന്ന ആളിനെ ഞാൻ കാര്യമാക്കിയില്ല. വീടിന്റെ ഗേറ്റ്‌ എത്തിയപ്പോഴാണ്‌ ഞാൻ ആലോചിച്ചത്‌. ഇയാളെ എനിക്ക്‌ അറിയാമല്ലോ… ഇത്‌ അയാൾ അല്ലേ? അന്ന് ബീച്ചിൽ… കുതിര. അതെ അയാൾ തന്നെ. അയാൾ എന്താ എന്നെ കാണാത്തത്‌ പോലെ പോയത്‌? അയാൾ എന്റെ വീടിന്റെ ഗേറ്റ്‌ തുറന്നാണോ പോയത്‌? അയാൾക്ക്‌ എന്താ ഈ പരിസരത്ത്‌ കാര്യം? ഇങ്ങനെ അനേകായിരം ചോദ്യങ്ങൾ മനസ്സിലൂടെ കടന്ന് പോകുന്ന സമയത്താണ്‌ ഞാൻ ആ വിളി കേട്ടത്‌ കേട്ടത്‌.

“ടാ… നി അവിടെ എന്തെടുക്കുവാ?”

പെട്ടെന്ന് ചിന്തയുടെ ലോകത്തുനിന്ന് ഇറങ്ങി വന്നു സ്ഥലകാലം ബോധം വീണ്ടെടുത്തുകൊണ്ട്‌ ഞാൻ പറഞ്ഞു.

“ദാ വരുന്നു ഉമ്മാ… ഈ ഗേറ്റിൽ മുഴുവൻ പൊടി ആണല്ലോ. തുടയ്ക്കണം.”

ഞാൻ അങ്ങനെയാണ്‌. ആവശ്യമില്ലാത്ത കാര്യങ്ങൾക്ക്‌ ചിന്തിച്ച്‌ ചിന്തിച്ച്‌ കാടുകയറും. എന്നാലും ഇത്രയും ദൂരെ അതും എന്റെ വീടിന്റെ പരിസരത്ത്‌ അയാൾക്ക്‌ എന്താ ആവശ്യം. ഇനിയും ചിന്തിച്ച്‌ നിൽക്കാൻ വിശപ്പ്‌ അനുവദിച്ചില്ല. പക്ഷേ വാതിൽ കടക്കുന്നതിനു മുൻപ്‌ ഒരി കാര്യം ശ്രദ്ധിക്കണം. ഉമ്മയുടെ കർശ്ശന നടപടിയാണ്‌ വീടിനുള്ളിലേക്ക്‌ കയറുന്നതിനു മുൻപ്‌ സാനിറ്റൈസർ മസ്റ്റ്‌. കൊറോണ കാലമല്ലേ… കുറ്റം പറയാൻ പറ്റില്ല. ഉമ്മ നല്ല വൃത്തിയും അടുക്കും ചിട്ടയും ഒക്കെ ഉള്ള കൂട്ടത്തിൽ ആയിരുന്നു. ഞങ്ങൾ രണ്ടാളും മാത്രമേ ഉള്ളു വീട്ടിൽ. ഉമ്മയുടെ പ്രധാന ജോലി വീടു വൃത്തിയാക്കൽ ആണ്‌. രാവിലെ മുതൽ രാത്രി വരെ അത്‌ തന്നെ ചെയ്താലും ഉമ്മാക്ക്‌ മതിയാവില്ല. സാധനങ്ങൽ ഇരിക്കുന്ന പൊസിഷൻ വരെ ഉമ്മ നന്നായി നോക്കി അടുക്കി വെക്കും.

“സാനിറ്റൈസർ തീർന്നല്ലോ ഉമ്മാ… ഇനിയിപ്പോ കഴിച്ചിട്ട്‌ പോരേ?”

“പുറത്ത്‌ ഇറങ്ങി കൈ കഴുകാതെ കയറിയാൽ നിന്റെ മുട്ടുകാൽ ഞാൻ തല്ലി ഒടിക്കും”

കിട്ടേണ്ടത്‌ കിട്ടിയാലേ ചെലോർത്‌ ശെര്യാവൂ. ഉമ്മയുടെ വായിൽ നിന്ന് രണ്ട്‌ തെറി കേൾക്കുമ്പോ എനിക്ക്‌ ശെര്യാവും.

പൈപ്പിന്റെ ചുവട്ടിൽ നിന്ന് കൈ കഴുകുമ്പോൾ ആണ്‌ ഞാൻ ശ്രദ്ധിച്ചത്‌. ഹാൻസോ പാൻപരാഗോ അത്‌ പോലത്തെ എന്തോ അവിടെ കിടക്കുന്നു. മാത്രമല്ല അവിടെ തറയിൽ വെള്ളവും കിടക്കുന്നു. ആരോ ഇവിടെ പൈപ്പ്‌ ഉപയോഗിച്ചിട്ടുണ്ടല്ലോ. അപ്പോഴാണ്‌ നേരത്തേ കണ്ട ആളിനെ കുറിച്ച്‌ ഓർത്തത്‌. അയാൾ ഇനി ഇവിടെ വന്നതാകുമോ?

ഹാളിൽ വെറുതേ കിടന്ന് കറങ്ങുന്ന ഫാനും അണച്ച്‌ കൈ കഴുകി കഴിക്കാൻ ചെന്ന് ഇരുന്നപ്പോൾ ഞാൻ ഉമ്മായോട്‌ കുശലാന്വേഷണം പോലെ ചോദിച്ചു.

“ഇവിടെ ആരേലും വന്നിരുന്നോ ഉമ്മാ?”

“ഇല്ലടാ. എന്താ നിന്റെ കൂട്ടുകാർ ആരെങ്കിലും വരുമെന്നു പറഞ്ഞിരുന്നോ?”

“ആരും വന്നതേ ഇല്ലെ?”

“ഇല്ലെന്ന് മലയാളത്തിൽ അല്ലേ നിന്നോട്‌ ഇപ്പൊ പറഞ്ഞത്‌. എന്താടാ?”

“ഒന്നുമില്ല. ഹാളിൽ വെറുതേ ഫാൻ കറങ്ങിക്കൊണ്ട്‌ ഇരുന്നതുകൊണ്ട്‌ ചോദിച്ചതാ ഉമ്മാ”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *