നാലാമന്‍ 5 [അപ്പന്‍ മേനോന്‍]

Posted by

നാലാമന്‍ 5

Nalaman Part 5 | Author : Appan MenonPrevious Part

പിറ്റേ ദിവസം രാവിലെ അഞ്ചുമണിക്ക് ഞാന്‍ തന്നെ പോയി ചന്ദ്രേട്ടനും അമ്മയും കിടന്ന മുറിയിലെ പൂട്ട് തുറന്നുകൊടുത്തു. അപ്പോഴും ചന്ദ്രേട്ടനും അമ്മയും നൂല്‍ബന്ധമില്ലാതെ പരസ്പരം കെട്ടിപിടിച്ച് നല്ല ഉറക്കത്തിലായിരുന്നു. അന്ന് രാവിലെ ഞാനും റാണിചേച്ചിയും കുളി കഴിഞ്ഞ് അടുക്കളയില്‍ ഇരുന്ന് ഏതാണ്ട് രാവിലെ ആറരക്ക് ചായ കുടിച്ചു കൊണ്ടിരുന്നപ്പോള്‍ അമ്മ കുളി കഴിഞ്ഞ് തലയില്‍ ഒരു തോര്‍ത്തുമുണ്ട് ചുറ്റി അങ്ങോട്ട് വന്നു. അമ്മയെ കണ്ടപ്പോള്‍ ഞാനും റാണിചേച്ചിയും അമ്മയെ നോക്കി ഒന്ന് ചിരിച്ചു. അപ്പോള്‍ അമ്മ പറഞ്ഞു….ഇന്നലെ നിങ്ങള്‍ നല്ല പണിയാ കാണിച്ചത്.
എന്തു പണി.
നിങ്ങളെന്തിനാ ഞങ്ങളുടെ മുറി പുറത്ത് നിന്നും പൂട്ടിയത്.
ഞങ്ങള്‍ അങ്ങിനെ ഒരു പണി കാണിച്ചതു കൊണ്ടല്ലേ നിങ്ങള്‍ അകത്ത് എന്തു പണിയിലായിരുന്നു എന്ന് ഞങ്ങള്‍ അറിഞ്ഞത്. നിങ്ങള്‍ രണ്ടുപേരും ഇന്നലെ രാത്രി പരസ്പരം ഇടം തിരിഞ്ഞും വലം തിരിഞ്ഞും നെഞ്ചിലമര്‍ന്നും ചരിഞ്ഞ് മലര്‍ന്നും ഒക്കെ അങ്കം വെട്ടിയത് ഞങ്ങള്‍ കണ്ടു.
റാണിചേച്ചിയെ നോക്കി അമ്മ ചോദിച്ചു…മോളെ ഇവനോ ഒരു നാണവും മാനവുമില്ലാ. പക്ഷെ മോള്‍ എങ്കിലും ഓര്‍ക്കേണ്ടതായിരുന്നു അതിനകത്ത് ഞാന്‍ മാത്രമല്ല മോള്‍ടെ അച്ചനുമുണ്ടായിരുന്നു എന്ന്. ചായ റെഡിയായെങ്കില്‍ ഒരു ഗ്ലാസ് എനിക്കും ഒന്ന് മോള്‍ടെ അച്ചനും താ. മോള്‍ടെ അച്ചനും എഴുന്നേറ്റു. പക്ഷെ ഇന്നലെ രാത്രി നിങ്ങള്‍ ഞങ്ങളെ പറ്റിച്ച് ആ മുറിയിലാക്കി പൂട്ടിയതുകൊണ്ട് അത് മോള്‍ കൂടി അറിഞ്ഞ് ചെയ്തതാ എന്നാ പുള്ളി പറയുന്നത്. നിങ്ങള്‍ ഞങ്ങളെ അതിനകത്തിട്ട് പൂട്ടിയത് ഞങ്ങള്‍ കളിക്കുന്നത് ഒളിഞ്ഞ് നിന്ന് കാണാനായിരിക്കും എന്നു കരുതിയിട്ട് തന്നെയാ മോള്‍ടെ അച്ചന്‍ എന്നെ നിര്‍ബന്ധിപ്പിച്ച് കളിച്ചത്. ചന്ദ്രേട്ടന്‍ ആ മുറിയിലെ എല്ലാ ജനലും വാതിലും കര്‍ട്ടനുമൊക്കെ നല്ലപോലെ നോക്കിയതാണല്ലോ പിന്നെ എങ്ങിനെ നിങ്ങള്‍ ഞങ്ങളുടെ കളി കണ്ടു എന്നാ മനസ്സിലാവാത്തത്. എന്തായാലും മോള്‍ടെ അച്ചന്‍ ആ മുറിയില്‍ ചമ്മി ഇരിക്കുന്നുണ്ട്. അതാ ഇങ്ങോട്ട് വരാത്തത്.
അമ്മേ ഇങ്ങോട്ട് വന്നേ എന്ന് പറഞ്ഞ് ഞാന്‍ അമ്മയെ ക്യാമറവെച്ച മുറിയില്‍ കൊണ്ടുപോയി. ഞങ്ങള്‍ അകത്തേക്ക് പ്രവേശിച്ചതും ഉടന്‍ ചന്ദ്രേട്ടന്‍ എഴുന്നേറ്റ് ചമ്മലോടെ കാര്‍പോര്‍ച്ചിലുള്ള തന്റെ കാറിന്റെ അടുത്ത് പോയി ബോണറ്റ് തുറന്ന് എന്തോ നോക്കുന്നതുപോലെ അഭിനയിച്ചു.
അമ്മയോട് ഞാന്‍ പറഞ്ഞു… ഞാന്‍ ചന്ദ്രേട്ടന്റെ വീരകഥകള്‍ ഇടക്കിടെ പറയുമ്പോള്‍ റാണിചേച്ചി അതൊന്നും വിശ്വസിച്ചിരുന്നില്ല. എന്നാല്‍ അതൊന്ന് ചേച്ചിയെ നേരില്‍ കാണിക്കാന്‍ വേണ്ടിയാ ദാ ആ കാണുന്ന സാധനം കണ്ടോ അത് ക്യാമറയാ അവിടെ ആരും അറിയാത്ത രീതിയില്‍ ഫിറ്റ് ചെയ്തത്. അതിലൂടെ ഞങ്ങള്‍ നിങ്ങളുടെ കളി കണ്ടപ്പോള്‍ പിന്നെ വിശ്വസിച്ചല്ലേ പറ്റു. പക്ഷെ കണ്ടപ്പോള്‍ മുതല്‍ ചേച്ചി ആകെ ഇളകിയിരിക്കുകയാ. ഇനി അമ്മ വേണം അച്ചനേയും മോളെയും ഒന്ന് മുട്ടിക്കാന്‍.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *