എന്റെ തറവാട്ടിലെ മുറപെണ്ണുമാർ 1 [AARKEY]

Posted by

എന്റെ തറവാട്ടിലെ മുറപെണ്ണുമാർ 1

Ente Tharavattile Murappennumaar Part 1 | Author : AARKEY

 

നമ്മുടെ നാട്ടിൽ സർവ്വസാധാരണമായികാണുന്നതാണ് കൂട്ടുകുടുംബം …………. അവിടെ അച്ഛനും അമ്മയും അച്ഛന്റെ സഹോദരങ്ങളും അവരുടെ ഭാര്യമാരും മക്കളും എല്ലാം ചേർന്ന ഒരു കലപില ശബ്ദങ്ങളോടുകൂടിയ വലിയ കുടുംബം ……….. വലിയ മുറ്റവും കണ്ണെത്താദൂരംവരെ നീണ്ടുകിടക്കുന്ന പറമ്പും വയലും ………. രാവ് മയങ്ങുപോൾ കൂടണയുന്ന കിളികളുടെ കലപിലശബ്ദങ്ങളും ………… അതുപോലുള്ള ഒരിടത്തു താമസിക്കാൻ ഒരു രസമാണ് ………. എപ്പോയും നാട്ടിന്പുറത്തുകാർക്ക് സിറ്റിയിൽ താമസിക്കുവാനാണിഷ്ടം ………… സിറ്റിയിൽ താമസിക്കുന്നവർക്ക് നേരെ മറിച്ചും

കേരളത്തിലെ ഒരു ഉൾഗ്രാമത്തിലെ പുത്തൻപുരക്കൽ തറവാടിലെ ദൈവതുല്യനായ രാഘവന്റെയും സരോജിനിയുടെയും മക്കളാണ് രാജുവും  രഘുവും ജയന്തിയും ………. ഇവർക്കെല്ലാവർക്കും രണ്ടു വയസ് വിത്യസ്തമാണുള്ളത് ………. ഏക മകളെന്നതിനാൽ വളരെ കൊഞ്ചിച്ചാണ് ജയന്തിയെ വളർത്തിയത് ……….. സ്കൂൾ വിദ്യഭ്യസം പൂർത്തിയാക്കി എറണാകുളത്തെ പ്രസിദ്ധമായ ഒരു കോളേജിൽ ഡിഗ്രി പൂർത്തിയാക്കി നാട്ടിൽ തിരിച്ചെത്തിയ ജയന്തി ……… കുറച്ചുനാൾ കഴിഞ്ഞു കൂടെപഠിച്ച ഒരു കാമുകനൊപ്പം ഒളിച്ചോടി ……….. നാണക്കേടിനെക്കാൾ ഉപരി ……. സ്വന്തം പെങ്ങളുടെ അകൽച്ച മറ്റു രണ്ടു സഹോദരങ്ങൾക്കും കുറച്ചൊന്നുമല്ല വിഷമമുണ്ടാക്കിയത് …………. കുറച്ചു നാളുകൾക്കുശേഷം രണ്ടു സഹോദരന്മാരും വിവാഹം കഴിച്ചു ………..

സഹോദരന്മാരുടെ വിവാഹമെല്ലാം കഴിഞ്ഞു ……….. അവർക്കും രണ്ടു കുഞ്ഞുങ്ങൾ വീതം  ജനിച്ചു …………. വീണ്ടും വർഷങ്ങൾ കഴിഞ്ഞുപോയി

രാഘവനും സരോജനിയും മൺമറഞ്ഞു ……… വിൽപത്രപ്രകാരം …….. ഉള്ള വസ്തുവും പുരയിടങ്ങളും വയലുകളും മൂന്നായി ഭാഗിക്കുകയും ………..ജയന്തിക്ക് തറവാടും ചുറ്റുമുള്ള കണ്ണായ സ്ഥലങ്ങളും  എഴുതിവയ്ക്കുകയും  ചെയ്തു……………… ഒരനിഷ്ടവും പ്രകടിപ്പിക്കാതെ തങ്ങളുടെ സഹോദരി എന്നെങ്കിലും വരുമെന്ന പ്രതീക്ഷയിൽ അവർ അവൾക്കായി കാത്തിരുന്നു …………….കിട്ടിയ സ്ഥലങ്ങളിൽ അവർ ഓരോ വീടുകളും പണികഴിപ്പിച്ചു …………. അവയെല്ലാം വാടകയ്ക്ക് കൊടുത് എല്ലാവരുകൂടി പുത്തൻപുരക്കൽ താമസമാക്കി

രാജുവിന്റെ ഭാര്യ അനിതയും (46 വയസ്) മക്കൾ മേഘയും(26 വയസ്) അനഘയും 24  വയസ്)

രഘുവിന്റെ ഭാര്യ വീണയും(45  വയസ്) മക്കൾ വേദികയും (25  വയസ്) അതിഥിയും  (23 വയസ്)) …………..എല്ലാം വെടിക്കെട്ട് പീസുകളാണ് ഭാര്യമാരാണെങ്കിൽ പറയുകയും വേണ്ട ……..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *