ആദ്യ ജോലി 2 [Mallu Lecture]

Posted by

ആദ്യ ജോലി 2

Aadya Joli Part 2 | Author : Mallu Lecture | Previous Part

 

 

അപ്പോഴേക്കും കോളേജ് എത്തിയിരുന്നു. ഡിപ്പാർട്മെന്റിലേക്ക് നടക്കുന്നതിനിടയിൽ ഞാൻ നീനയെ ഒന്ന് കണ്ണ് കൊണ്ട് പരതി. സാധാരണ നീനയുടെ ഒരു കണി കിട്ടാറുണ്ട്. ഇതെന്ത് പറ്റി… ഇന്നലെ മുതൽ ഓൺലൈനിൽ ഇല്ല. ഡിപ്പാർട്മെന്റിൽ ഫംന ടീചറുണ്ട്. കൂട്ടത്തിൽ ടീച്ചറുടെ ലഗ്ഗേജുമുണ്ട്. എന്റെ ബാഗ് വെച്ചിട്ട് ഞങ്ങളൊരുമിച്ച് ഓഫീസിലേക്ക് ഒപ്പിടാൻ പോയി. ഒപ്പിട്ടില്ലേൽ അറ്റൻഡൻസ് പോകും. മറ്റു അദ്ധ്യാപകരെയൊക്കെ കാണാൻ പറ്റുന്ന സമയവും ഈ ഒപ്പിടൽ ചടങ്ങിൽ വെച്ചാണ്. വലിയ കോളേജ് ആയതിനാൽ ഒരുപാട് അധ്യാപകരുണ്ട്. പലരുടെയും പേര് എനിക്കറിയില്ല. എന്നാലും എല്ലാവരോടും ഞാൻ ചിരിച്ചു ബന്ധം പുതുക്കും. രാവിലെ ആയതിനാൽ ആരും സംസാരിച്ചിരിക്കാൻ നിൽക്കില്ല. ഫസ്റ് ഹവർ എടുക്കാനുള്ളവർ വേഗം പോകും. ഞങ്ങൾ സെക്കൻഡ് ലാംഗ്വേജ് ആയതിനാൽ ഒരു ദിവസം ഒന്നോ രണ്ടു ഹവർ ഒക്കെയേ ഉണ്ടാകൂ. ഒന്നാം വർഷ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും രണ്ടാം വർഷ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും മാത്രമേ സെക്കൻഡ് ലാംഗ്വേജ് ഉണ്ടാകൂ. അത് ബികോമിന് ആണെങ്കിൽ ഒന്നാം വർഷത്തോടെ സെക്കൻഡ് ലാംഗ്വേജ് കഴിയും. ഒപ്പിട്ട ശേഷം ഞങ്ങൾ ഡിപ്പാർട്മെന്റിലേക്ക് പോയി. പിന്നെ ക്ലാസ്സെടുക്കാനുള്ളത് ഒന്ന് നോക്കി. ഫംനക്ക് എന്തോ ടെൻഷൻ ഉള്ളത് പോലെ… എന്താ ടീച്ചറെ…ഒരു ടെൻഷൻ…?
എന്റെ ചോദ്യത്തിന് ടീച്ചർ ഒന്നുംമില്ലന്ന് പറഞ്ഞു ഒഴിഞ്ഞു മാറി. ഞാനും നീതുവും ഫംനയുടെ അടുത്തേക്കിരുന്നിട്ട് കാര്യം തിരക്കി. നീതു ടീച്ചറുടെ വീട്ടിൽ നീതു ടീച്ചർ മാത്രമാണ് ഉള്ളതെന്ന് പറഞ്ഞിട്ടാണ് അങ്ങോട്ട് താമസിക്കാൻ ഇക്കയുടെ സമ്മതം കിട്ടിയത്. ഇനി അതല്ല എന്ന് എങ്ങാനും ഇക്കയറിഞ്ഞാൽ എന്റെ കാര്യത്തിൽ ഒരു തീരുമാനമാവും.
ഫംന ടീച്ചറുടെ ആവലാതി മനസ്സിലാക്കിയ ഞങൾ അവളെ സമാധാനിപിച്ചു. ആരും അറിയില്ല. ഷാജു ചേട്ടനോടും ഇക്കാര്യം പറഞ്ഞു മനസിലാക്കാം. ഫംനയെ ഒരു വിധത്തിൽ കാര്യം പറഞ്ഞു സമാധാനിപ്പിച്ചു. സമാധാനിപ്പിക്കുന്നതിനിടയിൽ ഞാൻ ടീച്ചറുടെ ശരീരമൊന്ന് ശ്രദ്ധിച്ചു. മൊത്തത്തിൽ മൂടി ഇട്ടതിനാൽ ശരിക്കും മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിയുന്നില്ല. എന്നാലും മുല ചെറുതാണ്. എന്റെ നോട്ടം നീതു കണ്ടിട്ട് ഒരു കള്ള ചിരി പാസ്സാക്കിയിട്ട് നീതു പുറത്തേക്ക് പോയി. ഞാൻ ഫംനയുടെ അടുത്തേക്ക് കസേരയിട്ട് സമാധാനിപ്പിക്കുന്ന പോലെ ഇരുന്നു. ചുണ്ടൊക്കെ ചുവന്നിട്ടാണ്. കണ്ണെഴുതിയിട്ടുണ്ട്. നഖത്തിൽ മൈലാഞ്ചിയൊക്കെ ഉണ്ട്. മൊത്തത്തിൽ ഒരു ഉമ്മച്ചി കുട്ടി. ഫംന എന്നോട് പുതിയ താമസ സ്ഥലത്തെക്കുറിച്ചു ചോദിച്ചു. ഞാൻ പൊളിയാണ് എന്ന് പറഞ്ഞു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *