സുജയുടെ കഥ-2 മുതല്‍ 5 വരെ

Posted by

സുജയുടെ കഥ –  2

Sujayude Kadha Part-02 to Part-05 BY- RENJITH@KAMBIKUTTAN.NETമാത്യു സാറിനു നാല്പത്തഞ്ചു വയസ്സോളമേ ആയിട്ടുള്ളു.  ഉരുണ്ട ശരീര പ്രകൃതിയാണ്. ഏകദേശം അഞ്ചടി ആറര  പൊക്കമുണ്ടെങ്കിലും ശരീരം നല്ല കൊഴുത്തുരുണ്ടതായതു കൊണ്ട്  പൊക്കം പറയില്ല. പരമ്പരാഗതമായി  സ്വത്തൊക്കെയുള്ള  മാത്യു സാര്, ലിസാമ്മയെ കെട്ടിയതോടെ,  ആ പ്രദേശത്തെ തന്നെ വലിയ പണച്ചാക്കുകളിൽ ഒന്നായി. ലിസാമ്മ ഒരുഗ്രൻ ചരക്കു മാത്രമായിരുന്നില്ല  വിദ്യാഭ്യാസവും സാമർത്യവും കൈമുതലായ ഒരാളായിരുന്നു,  മാത്രവുമല്ല അവർ  ഒരു വലിയ കോടീശ്വരന്റെ  മകളായിരുന്നു.   ലിസ്സമ്മയുടെ കൊഴുത്ത ശരീരം കളിച്ചു കളിച്ചു, മധ്യ വയസ്കർക്ക് ഭാര്യയോട് പൊതുവേ തോന്നുന്ന മടുപ്പു മാത്യു സാറിലും പടർന്നു തുടങ്ങിയിരുന്നു. അയാളുടെ നോട്ടം  മൊത്തം ഇപ്പോൾ   കൊച്ചു പെൺപിള്ളേരിലാണ്. പെൺപിള്ളേരെ തരത്തിനു കിട്ടിയാലും അവരെ വളച്ചെടുത്തു അനുഭവിക്കാനുള്ള തന്റേടമോ സാമർത്യമോ അയാൾക്കുണ്ടതായിരുന്നില്ല.  അതിനു  കാരണം ഭാര്യ ലിസമ്മ തന്നെയാ. എന്തെങ്കിലും അവളുടെ കാതുകളിലെത്തിയാൽ തന്റെ തല  അവളെടുക്കുമെന്നു അയാൾക്ക്  നന്നായി അറിയാം. അത് കൊണ്ട് പെൺ വിഷയത്തിൽ വളരെ കരുതലോടെയാണ് അയാൾ കാര്യങ്ങൾ നീക്കിയിരുന്നത്.   അടുത്ത കാലത്തായി അഡ്വക്കേറ്റ് നോബിളിനെ  കൂട്ട് കിട്ടിയതോടെ കാര്യങ്ങൾക്കു കാര്യങ്ങൾക്കു കൂടുതൽ പുരോഗതിയും വേഗതയും  കൈവരിച്ചിരുന്നു, പ്രത്യേകിച്ച് പെൺ വിഷയത്തിൽ. നോബിളിന് 42 വയസ്സോളമുണ്ട്. ആള് സമർത്ഥനായ ഒരു വക്കീലാണ്. ആവശ്യത്തിന് കേസും നല്ലൊരു ഓഫീസും ഏഴെട്ടു ജൂനിയേഴ്സും ഒക്കെയുള്ള സമൃദ്ധമായ പ്രാക്ടീസ്. പെണ്ണ് വിഷയത്തിൽ ജഗജില്ലി. ബാങ്കിന്റെ ഒരു  കേസ് സംബന്ധിച്ചാണ് മാത്യുവിന്, നോബിളിനെ കിട്ടിയത്. പറഞ്ഞു വരുമ്പോൾ ലിസമ്മയുടെ ഒരു അകന്ന ബന്ധു കൂടിയാണ് നോബിൾ, അങ്ങനെയാണ് അയാൾക്ക് കേസ് കൊടുത്ത്.  അവർ തമ്മ്മിൽ വളരെ നല്ല സൗഹൃദം  ഉടലെടുത്തു.  മാത്യുച്ചായന്റെ തരിപ്പും ആഗ്രഹങ്ങളും അറിഞ്ഞ നോബിൾ പുള്ളിയെ മൈസൂരുള്ള തന്റെ ഫാം ഹൗസിൽ കൊണ്ട് പോയി, ഒരാഴ്ച അറുമ്പാദിച്ചു. മൈസൂരിൽ കോളേജിൽ പഠിക്കുന്ന  വിദ്യാർത്ഥിനികളെ, രണ്ടെണ്ണത്തിനെ  എത്തിച്ചു. പത്തിരുപത്തയ്യായിരം ആയെങ്കിലും രണ്ടണ്ണത്തിനെയും നിർത്തിയും കിടത്തിയും ഒന്നിച്ചും വെവ്വേറെയും മതിയാവോളം കളിച്ചു മരിച്ചു ഇരുവരും. രണ്ടെണ്ണവും ഇരുപതു വയസ്സിനു താഴെയുള്ള കിളിന്തു  പിള്ളേരായിരുന്നു.  വിദ്യാഭ്യാസ ചിലവും അടിച്ചു പൊളിച്ചുള്ള ജീവിതത്തിനു വേണ്ടി പണം,അതായിരുന്നു ലക്‌ഷ്യം. അതി സുന്ദരികളൊന്നുമല്ലായിരുന്നു, ഇരുനിറത്തിലുള്ള രണ്ടു സാമാന്യം ഭേദപ്പെട്ട നാടൻ ചരക്കുകൾ, അത്രേയുള്ളു.  

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *