ഹാപ്പി ലൈഫ്

Posted by

ഹാപ്പി ലൈഫ് 

 

Happy Life Part bY പാലാരിവട്ടം സജു 

ഞാന്‍ വിദ്യ വയസ്സ് മുപ്പതു. വിവാഹിതയാണ് ഒരു കുട്ടിയുണ്ട്. ഞങ്ങള്‍ ദുബായിലാണ് താമസം. ഭര്‍ത്താവ് രാജേഷ്‌ ഇവിടെ ഒരു പ്രൈവറ്റ് കമ്പനിയില്‍ എച്ച്.ആര്‍ എസ്സിക്യുറ്റീവായി ജോലി ചെയ്യുന്നു. ഞാന്‍ ഇവിടെയുള്ള ഒരു കമ്പനിയില്‍ ഡോക്യുമെന്റ് കണ്ട്രോളറായും ജോലിചെയ്യുന്നു. മകന് രണ്ടു വയസ്സായി.

നല്ല ഹാപ്പി ആയി ജീവിച്ചു കൊണ്ടിരുന്നതായിരുന്നു ഞങ്ങള്‍. എന്നാല്‍ കുറച്ചു മാസാങ്ങളായി ഭര്‍ത്താവിന്‍റെ സ്വഭാവത്തില്‍ വലിയ മാറ്റം വന്നു. വീട്ടില്‍ വന്നാല്‍ അധികമൊന്നും സംസാരിക്കാറില്ല. മിക്ക ദിവസവും വൈകിയാണ് റൂമില്‍ വരുക. ചോദിച്ചാല്‍ പറയും ഓവര്‍ ടൈം ഉണ്ടായിരുന്നുവെന്ന്. എട്ടന് വേറെ ആരോടെങ്കിലും ബന്ധമുണ്ടോ എന്ന് പോലും എനിക്ക് സംശയം തോന്നി. അങ്ങിനെ വൈകി വന്നു വന്നു എന്നോട് സംസാരിക്കാന്‍ പോലും തയ്യറാവില്ലായിരുന്നു. നേരെ വന്നു ഡിന്നര്‍ കഴിച്ചു കിടന്നു ഉറങ്ങും. ഇവിടെ വെള്ളിയാഴ്ച്ചയാണ് അവധി. അന്നും രാജേഷേട്ടനു ജോലി ഉണ്ടാവും. ഞങ്ങള്‍ ഒന്ന് കളിച്ചിട്ട് ആഴ്ചകളായി. എന്തിനു എന്നാണ് അവസാനം ഉമ്മ വെച്ചതെന്നുപോലും മറന്നു പോയി.

അങ്ങിനെയിരിക്കെ ഒരു വ്യാഴാഴിച്ച നേരത്തിനു റൂമില്‍ വന്നു. ഞങ്ങള്‍ അന്ന് പുറത്തു പോയി ഭക്ഷണം കഴിച്ചു. അന്ന് ഞാന്‍ ഏട്ടനോട് കുറെ സംസാരിച്ചു. അപ്പോഴാണ്‌ ഓഫീസിലെ കാര്യങ്ങള്‍ പറയുന്നത്. ഏട്ടന്‍റെ മാനേജര്‍ ഒരു എറണാകുളം കാരന്‍ കോശി  വര്‍ഗീസ് ആണ്. അയ്യാളുടെ മകളുടെ ഭര്‍ത്താവിനെ അവിടെ ജോലിക്ക് കയറ്റാന്‍ അയ്യാള്‍ ശ്രമിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുയാണ്. രാജേഷേട്ടനെ അവിടുന്ന് പറഞ്ഞു വിട്ടാല്‍ അയ്യാള്‍ക്ക് മരുമകനെ അവിടെ നിയമിക്കാം. എന്നാല്‍ ഈ കമ്പനിയില്‍ കുറെ വര്‍ഷം എക്സ്സ്പീരിയന്‍സ് ഉള്ള ഏട്ടനെ അങ്ങിനെ പെട്ടെന്നങ്ങ് പറഞ്ഞു വിടാന്‍ കഴിയില്ല കാരണം എട്ടനെ സി.ഈ.ഓ ക്ക് വലിയ ഇഷ്ടമാണു. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ചേട്ടനെ റെര്‍മിനേറ്റു ചെയ്യില്ലെന്ന് മാനേജര്‍ക്ക് അറിയാം. നല്ല സമ്പളം ഉള്ളത് കൊണ്ട് ചേട്ടന്‍ രാജി വെക്കത്തതുമില്ല.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *